Na Juma Abdala-Zenj fm

DAR ES SLAAM:

Mbunge wa CCM jimbo la Kishapu mkoani Sinyanga Fred Mpendazoe amekihama chama hicho na kujiunga na chama cha Jamii cha CCJ kilichoanzishwa hivi karibuni.

Akizungumza na waandishi wa habari amesema uwamuzi wake huo umekuja baada ya kutorishwa na CCM na kushindwa kushughulikia masuala muhimu ya vitendo vya ufisadi na utumiaji mbaya wa madaraka.

Amesema mambo mengine aliyotaja mbunge huyo ni ukodishwaji kampuni moja kwa ajili ya kufua umeme wa dharura ya Richmond na kudai masuala kama hayo yamefunikwa na chama tawala.

Hata hivyo mwanasiasa huyo amesema yuko tayari kukabiliana na changamoto zozote zitakazo ibuka na kusema hajutii kulikosa bunge lijalo ambalo ni la mwisho kabla ya kuvunjwa…..CLIPS….(SAVED-FRED)

Aidha bw. Mpandazoe amesema yeye ni kama mtangulizi wa kundi jingine kubwa la wana CCM watakao kihama chama hicho.

……2…DAR ES SALAAM…

DAR ES SALAAM….2..

Akizungumzia kuondoka kwa viongozi hao naibu mkuu wa kitengo cha propaganda na uenezi wa CCM Tambwe Hiza amesema iwapo wanachama hao watakihama itakuwa ni jambo la kusherehekea kwa vile chama hicho itakuwa kimemaliza matatizo yake….CLIPS…(SAVED-HIZA)

Kuhama kwa mbunge huyo kumekuja baada ya chama cha CCJ kidaiwa kuundwa na baadhi ya viongozi wandamizi wa CCM wanaodhaniwa kukosa ungwaji mkono na chama chao katika nafasi za kugombea ubunge kutokana na misimamo yao ya kuituhumu serikali ya chama tawala.

Kwa mujibu wa katiba ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania ibara ya 71 mbunge anapojitoa katika chama kilichomuweka bungeni moja kwa moja anapoteza ubunge na hawezi kulipwa marupurupu yake.

25