Rais Barack Obama

Rais wa Marekani Barack Obama amempongeza rais Jakaya Kikwete kwa kukamilisha mpango wa maridhiano ya kisiasa Zanzibar na kufanikiwa kwa kura ya maoni ya kuunda serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar.

Rais Obama ametoa salamu hizo za pongezi kwa rais Kikwete kupitia kwa ujumbe maalum uliowasilishwa na balozi wa Marekani nchini Tanzania Alfonso katika mazungumzo yao yaliofanyika ikulu mjini Dar es Salaam.

Katika salamu hizo rais Obama amesema ni jambo la kutia moyo katika kipindi kifupi cha mwaka mmoja ongozi wa serikali ya awamu ya nne na tume ya uchaguzi Zanzibar na taasisi nyingine zimefanikisha kura ya maoni kwa kuridhia serikali ya umoja wa kitaifa kwa zaidi ya asilimia 60.