Mamia ya wafuasi wa dini ya kiislamu leo wamejitokeza katika hakama ya wilaya mwanakwerekwe kusikiliza kesi ya mtuhumiwa wa anayedaiwa kuchoma moto msaafu na juuzuu za dini ya kiislamu.

Kesi hiyo iliyokuwa ikiongozwa na waendesha Mashtaka Hamis Jafar Mfaume ,Othman Kassim na Raya Mselem wamewasikilia mashahidi watatu waliotoa ushahidi huo ikiwa ni pamoja na Tausi Abdallah mwenye umri wa miaka 34,Khafidh Kassim mtoto mwenye umri wa miaka 12 na Saidi Omar  Hamad mwenye umri wa miaka 57.

Waendesha mashtaka hao wamedai kuwa mshitakiwa Ramadhan Hamda Tuma mwenye umri wa miaka 28 Mkaazi wa Mombaza Wilaya ya Magharib  alitenda makosa mawili ikiwemo kufanya kitendo cha uvunjifu wa amani kinyume na sheria za Zanzibar .

Hata hivyo Kosa la Pili la Mshitakiwa huyo ni kukashifu dini kinyume na kifungu cha sheria cha 117 na 27 sheria namba 6 ya mwaka 2004 .

Imedaiwa Mahakamani hapo Novemba 16 mwaka huu majira ya saa mbili Usiku Mombasa Wilaya ya Magharib mshitakiwa huyo alichoma moto hadharani Msahafu na Juzuu ya dini ya kiislam.

Hata hivyo Katibu wa Mufti ambae pia alifika Mahakamani hapo aliwataka waislamu kuwa na moyo wa subira wakati shauri hilo likiendelea mahakamani.

Advertisements