Baadhi ya wahanga wa mabomu ya Gongolamboto mjini Dar es Salaam wakiwa katika uwanja wa Uhuru wakisubiri hatma yao

Serikali ya Tanzania imesema inaendelea na uchunguzi ili kujua chanzo cha mripuko wa mabomu uliotokea katika eneo la Gon go la Mboto na kuuwa zaidi ya watu 20 huku wengine kadhaa wakijeruhiwa.

Rais Jakaya Kikwete wa Tanzania amesema ataunda tume maalum ya kuchunguza tukio hilo na kutoa taarifa yake.

Huku kauli hizo za kuunda tume ambayo pia imesisitizwa na na waziri mkuu Mizengo Pinda ya kuunda kwa tume hiyo na rais kuitisha baraza la usalama nchini hali ya  taharuki imetanda mji wa Dar Es Salaam, nchini Tanzania, huku wakaazi wakiamka kuomboleza vifo vya zaidi ya watu kumi na zaidi ya wengine 60 kujeruhiwa kufuatia milipuko iliyotokea kwenye ghala la kuhifadhi silaha za kijeshi, lililo karibu na uwanja wa kimataifa wa ndege.

Wakaazi wa eneo la Gongo la Mboto lililo karibu na ghala hilo wamekesha nje baada ya makaazi yao kubomoka kutokana na mtikisiko wa milipuko hiyo iliyodumu kwa saa kadhaa. Milipuko hiyo ilisikika kwa umbali wa zaidi ya kilomita ishirini kutoka kituo hicho cha kijeshi.

Inaarifiwa kuwa milipuko hiyo ilianza mwendo wa saa mbili usiku.

Msemaji mmoja wa jeshi amesema kuwa kuna watu wengi ambao wamepoteza maisha yao lakini idadi kamili haijajulikana.

Kamanda wa polisi jijini Dar-es-Salaam, Suleiman Kova, ametoa wito kwa raia wa mji kuwa huo watulivu huku maafisa wa ulinzi wakiendelea na mikakati ya kurejesha hali ya uthabiti.

Kova amesema uchunguzi wa awali umebainisha kuwa mlipuko huo ni ajali na wala sio shambulio la kigaidi.

Ni hii mara ya pili kwa milipuko kama hiyo kutoka jijini Dar es Saalam katika kipindi cha miaka miwili iliyopita.

mwaka wa 2009 zaidi ya watu ishirini waliuawa na wengine 300 kujerihiwa

Wapinzani wa vyama vya siasa wameitaka serikali kuwajibisha wakuu wanaohusika na masuala ya ulinzi.

Mwenyekiti wa chama cha upinzani DP amesema watanzania wanasikitika juu ya tatizo hilo na kuitaka serikali kuharakisha kutoa taarifa hiyo.

Watu wengine waliozungumzia tukio hilo wamewataka wataalamu wa jeshi kujipanga vizuri ili kuona tukio kama hilo halitokei tena.

aidha wametaka kambi za kijeshi zitanganishwa na makaazi ya wannchi ili kuepusha hali hiy.

Taarifa za hospitali ya Muhimbili zimesema hali sio mbaya na madaktari wamefanya kazi zao vizuri ili kuepusha msongomano wa wagonjwa.

Jumla ya mejeruhi 85 walipokelewa katika hospitali hiyo wakikatika viungo vya miguu, mikono na waliofariki walikuwa watano.

Jumla ya majeruhi wawili ndio walioruhusiwa kuondoka na asilimia 20 walijeruhiwa ni watoto.

Kutokana na idadi hiyo majeruhi uongozi wa hospitali ya Muhimbili uluiwaita wafanyakazi walioko mafunzoni ili kuwahudumia majeruhi hao