WAUMINI WA DINI YA KIISLAM WAKIIOMBEA DUWA YA NCHI KUEPUKA NA MABALAA UWANJA WA MAISARA (PICHA NA MAPARA)

Serikali ya Mapinduzi Zanziar imeshauriwa kupiga marufuku Saloon za wanaume zinazowahudumia wanawake wa kislamu.

Akisoma risala ya jumuiya za kislamu Zanzibar katika dua ya kuliombea taifa amani iliyofanyika Maisara mjini hapa, Sheikh Ali Basaleh amesema watu wanaondesha Saloon hizo wanawavunjia heshima waislamu na kuilekeza jamii mahala pabaya.

Amesema taasisi za dini zinaheshimu sheria, lakini inapotokezea kuumiza kwa kuona maovu na machafu yamekithiri mwenyezi mungu ametoa muongozo wa kuondoa hadi kuchukia.

Aidha Sheikh Basaleh ameiomba serikali kuondoa madanguro, baa za chochoroni na kuwataka waislamu waliokodisha nyumba zao zinazofanywa vitendo hivyo kusitisha mikataba yao.

Jumuiya hizo za kislamu pia zimeishauri serikali kudhibiti ungiaji wa watoto katika nyumba za starehe hasa kwenye disco kwa vile zinachangia vitendo vya ubakaji, ukahaba na utumiaji wa dawa za kulevya.

Nae mwongozaji katika dua hiyo Hassan Issa amesema waislamu wanalazimika kuiombea dua nchi yao akidai wapo baadhi ya watu wasiotakia meme Zanzibar.

Amesema Zanzibar imepita katika mitikisiko kadhaa hasa nyakati za uchaguzi mkuu kulikotishia amani ya nchi, hivyo ni vyema kwa waislam kukusanyika na kuiombea amani nchi yao

Dua hiyo iliyohudhuriwa na waziri wa elimu Ramadhan Abdalla Shaaba aliemuwakilisha makamo wa pili wa rais balozi Seif Ali Idd inafuatiwa dua ya mwanzo ya kuiombea amani Zanzibar iliandaliwa na jumuia za kiislamu kabla ya uchaguzi mkuu mwaka jana.