Mufti Issa Shaaban bin Simba

Taasisi za dini ya Kislamu nchini Tanzania zinazopata msaada kutoka Libya zinaweza kuathirika kutokana na mashambulizi ya anga yanayofanywa na majeshi ya nchi za magharibi nchini humo.

Akizungumza na BBC sheikh mkuu wa Tanzania Issa Shaaban Simba amesema taasisi nyingi za dini ya kislamu duniani zinaweza kuathirika kutokana na nchi ya Libya kutoa misaada mingi kwa taasisi hizo.

Hivyo ameyaomba mataifa hayo kutafuta njia nyingine kama vile kumuwekea vikwazo kiongozi huyo badala ya kuishambuilia kijeshi nchi yake.

Nae waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa Benerd Membe amesema suala hilo linashughulikiwa kupitia umoja wa Afrika AU.