Wandishi wa habari Zanzibar wamesema midahalo inayoendelea ya kutoa maoni juu ya katiba mpya ya jamhuri ya muungano Tanzania haitaleta matunda mazuri kutokana na wananchi kutoifahamu katiba ya sasa

Wakizungumza katika warasha ya siku moja juu ya upatikani wa elimu ya uraia vijijini huko hoteli ya Zanzibar Ocean View wamesema wananchi wengi wanaochangia midahalo hiyo hawana upeo wa kutosha juu ya katiba inayoendelea kutumika.

Hivyo wamesema kuna uwezekano wa michango wanayotolewa katika midahalo hiyo isiguse vipengele vya msingi vinayohitajika kufanyiwa marekebisho ili kuleta maslahi kwa pende zote mbili za muungano.

Wandishi hao wameshauri kutolewa kwa kopi za katiba ya sasa ili wananchi wangalie mapungufu yaliomo na hatimae kutoa mapendekezo yao

Hata hivyo baadhi ya wandishi wengine wamepinga  madai hayo

Warsha hiyo ya siku moja iliyowashirikisha wandishi wa habari wa vyombo vya radio na Televisheni za serikali na watu binafsi imeandaliwa na Tume ya utangazaji Zanzibar na kufadhiliwa na shirika la umoja wa mataifa UNDP.