Hospitali kuu ya Mnazi Mmmoja Zanzibar

Wizara ya afya imewatakwa wananchi wanaofichuliwa siri zao na madakatari kuwasilisha ushahidi wao ili wafanyakazi hao wachukuliwe hatua za nidhamu.

Taarifa hiyo ya wizara imekuja huku kukiwa na madai baadhi ya wananchi wanashindwa kupima virusi vya ukimwi kwa kuhofia kutolewa siri zao na madaktari endapo watagundulika kuambukizwa ugonjwa huo.

Akizungumza na waandishi wa habari waziri wa wizara hiyo Juma Duni Haji amesema endapo wananchi watashirikiana na wizara hiyo kwa kutoa ushahidi pale wanapofichuliwa siri zao au kuziwa dawa na vitendo vya rushwa.

Amesema hivi karibuni walimkamata mfanyakazi mmoja wa hospitali ya Mnazi mmoja aliedaiwa kuuza dawa baada ya mwananchi alieuziwa dawa hizo kukubali kutoa ushahidi.

Hivyo waziri Duni amewataka wananchi wanaofanyiwa vitendo hivyo kuwasilisha ushahidi wao kunakohusika badala ya kubaki kunungunika

Advertisements