Nassor Ahmmed Mazurui

Serikali ya Mapinduzi Zanzibar imetangaza bei mpya ya bidhaa muhimu za vyakula za mchele, sukari na Unga wa ngano kwa wafanya biashara wakubwa na wa reja reja.

Akitangaza bei hizo mbele ya waandishi wa habari huko hoteli ya Bwawani waziri wa Biashara  Viwanda na Masoko Nassor Ahmed Mazrui amesema bei hizo zimefikiwa kufuatia makubaliano kati ya serikali na wafanyabiashara.

Amesema bei ya mchele wa kawaida aina ya Red Rose, Supetr Rice, Super Falcon na mwengine unaofanana na huo, bei ya jumla ni shilingi elfu 50, 350 kwa polo la kilo 50 na bei ya reje reja ni shilingi 1,060 maeneo ya mjini na mashamba atauza elfu moja na 70 kwa kilo moja.

Kisiwani Pemba bei ya jumla ni shilingi 52,650 bei ya reja reja utauza kati ya shilingi 1,100 na 1,120.

 

Bei ya sukari Unguja muingizaji atauza  elfu 77,400, bei ya jumla elfu 78,400  kwa polo la kilo 50 na bei ya reja reja itauza shilingi 1,620 kwa maeneo ya mjini na bei ya mashamba ni shilingi 1,640 .

Kisiwani Pemba bei ya sukari muingizaji atauza shilingi 80, 680, bei ya  jumla ni shingili elfu 84,180 kwa polo la kilo 50 na  bei ya reja reja ni shilingi elfu 1, 680 kwa kilo moja.

Unga wa ngano Unguja muingizaji atauza kwa shilingi elfu 48, 560 bei ya jumla shilingi elfu   49, 560 kwa polo la kilo 50 na bei ya reja reja ni kati ya shilingi elfu 1, 050 na shilingi elfu 1, 060 kwa kilo moja.

Pemba unga wa ngano muingizaji atauza shilingi elfu 51, 855, bei ya jumla shilingi elfu 55, 355 kwa polo la kilo 50 na bei ya reja reja kati ya shilingi elfu 1, 90 na shilingi eflu 1, 110 kwa kilo moja .

Hata hivyo Mazrui alisema wafanya biahshara wanaweza kupunguza bei hiyo lakini hawataruhusiwa kuongeza bei zaidi iliyotangazwa na serikali

Kuhusu bei ya bidhaa zinazozalishwa na wananchi kama vile mchele wa Zanzibar naTanzania bara utauzwa kutokana na makubaliano kati ya wateja na wauzaji.

Aidha Waziri Mazrui ameawataka wafanya biahsra  kuweka bei hizo ambazo wanunuzi wataziona kwa  urahisi zaidi.

Bei hizo mpya zilizotangazwa na serikali ni makubaliano yaliofikiwa kati ya  serikali na wafanyibiashara  ambazo zitaanza kutumika rasmi kuanzia leo.

Advertisements