Serekali yaMapinduzi ya Zanzibar imetangaza kamati ambayo atafanya uchunguzi wa ajali ya meli ya MV spice islanders  iliyotokea ikiwa safarini kueleka Pemba na kusababsha vifo vya watu 203.

 

Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa  na katibu wa Baraza la Mapinduzi na katibu mkuu kiongozi, dkt. Abdulhamid Yahya Mzee inaeleza kwamba  kwa kutmia uwezo alipewa chini ya sheria ya Tume  za Uchungzi  sura ya 33  ya sheria ya Zanzibar ,Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti Wa Braza la Mapinduzi dkt,Ali  Mohd Shein  ameunda tume hiyo.

 

Tume hiyo ambayo ina wajumbe kumi iatongozwa chini ya mwenyekiti Jaji  Abdulhakim Ameir Issa ambaye ni mwanasheria mzoefu na kwa sasa ni jaji wa Mahkama kuu ya Zanzibar .

 

Wengine ni Jenerali S,S  Omar ambaye yeye ni mkuu wa jeshi la wanamaji katika jeshi la wananchi  wa Tanzania (JWTZ),COMDR. Hasan Mussa  Mzee  ni mkuu wa kikosi cha wanamaji wa KMKM na Kepten Abdulla Yusuf Jumbe  ni nahodha  mzoefu  meli kitifa na kimataifa  ambapo pia aliwahi kuwa nahodha wa mv Mapinduzi iliyokuwa inamiloikiwa na Serekali ya Zanzibar.

 

Vile vile kamati hiyo imemuhusisha  Cpten  Abdaulla Juma Abdulla mwanamaji mstaafu  sasni naibu katibu Mkuu  Ofisi ya rais  idara maalum za SMZ ,Salum Taufik Ali  ni mwanasheria mzoefu pia anauzoefu wa sheria za bahari kwa sasa ni mwanasheria wa Zantel.

 

 

Kapten Hatibu Katandula  ni mkufunzi mkuu wa  katka chuo cha baharia  ch Dar Salam na  Bi Mkakili  Fauster Ngowi ni wakili katika  Ofisi  ya Mwanasheria  Tanzania  ,mwanajeshi mstaafu Ali Omari Chengo na alikuwa mjumbe wa Baraza la waakilishi  na Naibu Waziri  wa NM awasiliano  katika Serekali ya Mapinduzu siku zilizo pita.

 

Na wa mwisho ni katibu wa tume hiyo  Shaabani Ramadhani  Abdulla ni mtaalamu wa  wa sheria z bahari ,na hivi sasa ni mwanasheria katika ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka Znazibar (DPP).

 

Tume hiyo imeindwa ilikujuwa ukweli  kuhusu kutambuwa  chanzo cha  ajali ya meli  hiyo ya iliyosababisha maafa makubwa na simanzi kubwa katika visiwa vya Zanzibar na Tanzania kwa ujumla.