Baadhi ya polisi wakionekana kutupa mabomu ya kutoa machozi

Jeshi la polisi Zanzibar linaendelea kutupa mabomu ya kutowa machozi katika maeneo ya Darajani na Michenzani yenye harakati nyingi ya shughuli za biashara kuwatawanya watu wanaokusanyika.

Mwandishi wetu Juma Abdallah Ali alietembelea maeno hayo amesema jeshi la polisi limekuwa kitawanya watu wanaokusanyika katika maeneo hayo kwa kuwarushia mabomu ya kutoa machozi.

Watu wanaoishi katika maneo hayo wanaendelea kusalia ndani ya nyumba zao, lakini harakati za watu kupita huku na kule bado zinaendelea kama kawaida.

Baadhi ya maeneo mwandishi wetu ameshuhudia mabomu ya kutoa machozi ambayo hajaripuka.

Taasisi za fedha ikiwemo benki ya tu wa Zanzibar na benki nyengine katika maeneo ya Mji Mkongwe zimeimarisha ulinzi kwa kuhofia watu kuvamia majengo hayo.

Baadhi ya watu waliohojiwa na wandishi wete wameiomba serikali kuimarisha ulinzi na kuwasikiliza wananchi wake badala ya kutumia nguvu.

Hapo jana polisi pia walilazimika kutumia mabomu ya kutoa machozi kuwatawanya watu waliotaka kukivamia kituo cha polisi Madema mkoa wa mjini Magharib wakitaka kuwachiliwa huru kwa baadhi ya viongozi wa taasisi za dini ya Kislamu walioshilikiwa na jeshi hilo.

Kamishna wa jeshi la polisi Zanzibar Mussa Ali Khamis amesema jeshi hilo bado linaendelea na msako kuwatafuta watu wengine wanaodaiwa kuchochea wananchi kufanya fujo.

Kabla ya kutokea ghasia hizo baadhi ya watu wanaodaiwa wanachama wa jumuiya ya Mihadhara ya Kislamu UAMSHO walifanya maandamano yaliodaiwa kupeleka ujumbe kwa serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Serikali ya Jamhuri ya Muungano Tanzania na Umoja wa mataifa kutaka Zanzibar huru.

Advertisements