Baadhi ya wanajumuiya ya Uamsho wakiandamana kabla ya kutokea ghasia

Polisi katika mkoa wa mjini magharibi wamelazimika kutumia mabomu ya kutoa machozi kuwatawanya watu wanaodaiwa kukivamia kituo cha polisi Madema wakitaka kuachiliwa huru viongozi watano wa jumuiya ya Uamsho waliokamatwa na jeshhilo.

Viongozi hao wanadaiwa kushikiliwa na jeshi la polisi katika kituo cha Madema kwa madai ya kuchochea kufanya maandamano yasiokuwa na kibali.

Kwa mujibu wa mwandishi wetu aliefika katika eneo la tukio Ramadhan Madogo polisi walilazimika kutumia mabomu ya kutoa machozi kuwatawanya watu waliofika katika kituo hicho.

Hata hivyo amesema polisi wamefanikiwa kuweka hali ya utulivu katika eneo la tukio kwa kuwarejesha nyuma watu waliofka kwenye kituo hichoo

Akizungumzia juu ya ghasia hizo kamishna wa jeshi la polisi Zanzibar Mussa Ali Khamis amesema viongozi wa Uamsho waliwashajihisha watu kwenda kumtoa kiongozi huyo.

Amesema kiongozi huyo amekamatwa kwa kile alichodai kufanya maandamano bila ya kibali na kusema jeshihilolinaendelea kuwatafuta viongozi wengine wa jumuiya hiyo wanaochochea uvunjifu wa amani.

Hata hivyo Kamishna Mussa amesema jeshi la polisi linaendelea kulinda hali ya amani na utulivu na kuwataka wananchi kutii sheria za nchi

Kabla ya kuripotiwa ghasia hizo baadhi ya wananchi wakiongozwa na Taasisi za Kiislamu walifanya maandamano kuanzia viwanja vya Lumba hadi Mnazi mmoja kulikofanyika muhadhara wa kislamu.

Maandamano hayo yalikuwa na lengo la kupeleka ujumbe kwa viongozi wa serikali yaZanzibar, Jamhuri ya Muungano na Umoja wa Mataifa kwa kile kinachodai kutakaZanzibarhuru.

Hata hivyo maandamano hayo yameripotiwa kufanyika kwa amani na utulivu, huku jeshi la polisi la kutuliza ghasia yakifanya doria wakati wa maandamano hayo.

Taarifa nyingine zinasema baadhi ya watu wameweka vizuzi kwa kuchoma mopo mipira ya gari katika barabara za maeneo ya Kariakoo, Michenzani na Miembeni.