Serikali ya Mapinduzi Zanzibar imevitahadharisha vikundi vya watu vinavyopanga na kushabikia vitendo vya uvunjifu wa amani na utulivu kuwa watachukuliwa hatua za kisheria.

        Rais wa Zanzibar Dr. Ali Mohammed Shein amesema katika siku za karibuni Zanzibar ilikabiliwa na viashiria vya kutoweka amani na utulivu iliyomarika baada ya kuanzishwa serikali ya umoja wa kitaifa.

        Akilihutubia baraza la Edel-fitri mjini hapa amesema matukio ya ghasia na vurugu yaliotokea Mei 26, 27 na 28 na July 20 mwaka huu yameitia doa Zanzibar iliyokuwa na sifa nzuri ya amani na utulivu.

        Amefahamisha tofauti ya mawazo na mitazamo baina ya wananchi isiwe chanzo cha vitendo vya kuvunja amani na kutofuata sheria, hivyo ni vyema kutumia busara za kutatua matatizo kwa njia ya mazungumzo

Dr. Shein amesema kuvurugika kwa amani ni muda mfupi, lakini kuirejesha itachukua muda, hivyo amewaomba wananchi, wasijingize katika vitendo vya uvunjifu wa amani….

        Aidha Dr. Shein amesema katika kipindi kifupi tangu kuundwa serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar imepiga hatua katika nyanja za kiuchumi na kijamii zikiwemo sekta ya mawasiliano, afya, elimu na kilimo.

                  Kuhusu sense ya watu na makaazi inayotarajiwa kuanza hivi karibuni, Dr. Shein amewataka wananchi kushiriki kwa kwa kukuali kuhesabiwa kwa vile sense hiyo imewekwa kisheria

        Baraza la Iddel-fitri pia limehudhuriwa na mbabalozi, makamu wa kwanza wa rais Zanzibar Malim Seif Sharif Hamad, makamu wa pili balozi Seif Ali Iddi na viongozi wengine wa chama na serikali.