Omar Yussuf Mzee

Serikali ya Mapinduzi Zanzibar imesema itawachukuliwa hatua za kisheria wananchi watakaokataa kuhesabiwa katika zoezi la sense ya watu na makaazi litakaloanza Jumapili ijayo.

        Waziri wa nchi ofisi ya rais fedha na mipango Ya maendeleo Omar Yussuf Mzee ambae wizara yake ni mratibu wa sensa hiyo amesema ipo kisheria na mtu atakaekataa kutoa taarifa atachukuliwa hatua za kisheria.

        Hata hivyo amesema kazi za sensa zitafanikiwa hata kama baadhi ya wananchi watasusia sensa hiyo kutokana na viongozi wa kitaifa kutoa maelezo ya kina juu ya umuhimu wa sensa.

        Taarifa hiyo ya serikali inafuatia baada ya taasisi za kislamu kutoa tamko la kuwataka wafuasi wao kususia sensa hiyo itakayofanyika tarehe 26 mwezi huu wakidai kuwepo kipengele kinachouliza dini ya mtu.