Viongozi wa Jumuiya ya Maimu wakiongoza moja ya maandamano yao

Jumuiya ya Maimamu Zanzibar JUMAZA imewataka Wanzazibari kuenzi amani na utulivu iliopo baada ya kipindi kirefu kuishi katika migogoro na uhasama zilizotokana na siasa za chuki.

        Tamko la JUMAZA dhidi ya vitendo vya vurugu katika uchaguzi mdogo jimbo la Bububu limesema uvunjifu wa amani uliotokea katika uchaguzi huo umeitia doa serikali ya umoja wa kitaifa iliyopatikana kwa gharama kubwa.

        JUMAZA imesema kila Mzanzibari alishuhudia maafa yaliotokana na siasa za chuki na uhasama ikiwemo kuharibu mali za watu na kususiana katika shughuli za kijamii.

        Hivyo jumuiya hiyo imewataka wanzanzibari wasikubali kurejeshwa walikotoka na kuiunga mkono serikali ya umoja wa kitaifa kwa kuendelea kudumisha amani.

Jumuia hiyo pia laani matumizi ya nguvu na vitisho katika uchaguzi huo vilivyosababisha hofu wakati wa uchaguzi na watu wengine kujeruhiwa kwa risasi za moto na asili.

        Tamko hilo la JUMAZA lililotiwa saini na naibu Amir Mkuu wake Sheikh Ali Abdala Shamte limeitaka serikali kuwachukulia hatua watu waliohusika na vurugu hizo vikiwemo vikosi vya SMZ

Advertisements