WAKULIMA

13/12/2012

 

 

CHAMA CHA WAKULIMA TANZANIA

UKIUKWAJI WA UHURU WA VYOMBO VYA HABARI NA WANA HABARI NCHINI.

 

Ukiukwaji wa uhuru wa vyombo vya habari na wana habari nchini bado unaendelea kila uchao na hii unatokana na ukosefu wa kuheshimu sheria katiba na haki za binaadamu sambamba na uhuru wa habari kwa mujibu wa sheria.

Ukiukwaji huu unafanywa na baadhi ya wana siasa na vyombo ya dola na unatishia amani kwa tathnia hii ya habari.

Wakati ukizingatia watu wote wako chini ya sheria na hakuna alojuu ya sheria na kwa mujibu wa sheria. Wanahabari wako ndani ya katiba zote mbili ya SMT na SMZ kifungu namba kumi na nane 18 (2) na vyama vya siasa wamo ndani ya katiba namba 5 ya 1992 sambamba na vyombo vya dola wanaotambuliwa kuwa usalama wa raia na mali zao lakini la kushangaza inakuwaje watu wamo ndani ya katiba ya nchi lakini chombo kimoja kinamvunjia haki mwenziwe na kumletea hatarishi kwa kutumia ubabe wa kisiasa na uvunjaji wa sheria na katiba na haki za binaadamu kwa mijibu wa sheria.

Lakini la kuzinagatia kuwa Taifa hili litapata maendeleo zaidi litapo kuwa na mashirikiano na kuhisimiana mkubwa kumuhishimu mdogo na mdogo kumuhishimu mkubwa kwa mujibu wa sheria na mashirikiano hayo kati ya vyama vya siasa, vyombo vya ulinzi na usalama, wana habari na jamii kwa ujumla, na Watanzania wote kwa ujumla ndipo tutapata mafanikio makubwa ya habari.

Kwasababu habari ndio chachu ya maendeleo na mafanikio baina ya Taifa kwa Taifa, Jamii kwa Jamii na kiunganisho kikubwa cha Serikali na Wananchi wake. Kwa hivyo kutafuta habari katika jamii na serikali haki ya mwandishi wa habari kwa mujibu wa sheria. Sambamba na unapofichua habari au kuibua habari ni kuitendea haki jamii na Taifa kwa ujumla habari ziwe za ukweli zilizo fanyiwa utafiti na hiyo ndio habari inayotakiwa na wananchi na Taifa kwa ujumla.

Habari ni usawa kutoka pande zote mbili, habari inatakiwa iwe ya kweli isiwe sawa na hadithi na tutofautishe habari na hadithi, kutoa habari zisizo za uhakika ni ukiukwaji wa habari kwa mujibu wa sheria.

Bado ulimwengu unahitaji habari kwa kuhabarisha na kuelimisha kama vile kuondoa ukiukwaji wa haki za binaadamu na hivisasa unyanyasaji wa kijinsia, Unyanyapaa haki za walemavu na wanawake na watoto.

Mwisho tunawaomba wanahabari na jamii kwa ujumla tuzikatae sheria tunazoziona zinakandamiza haki za habari na kudumaza habari kwa nia ya kukuza habari kwa mujibu wa sheria.

MKURUGENZI WA MIPANGO YA UENDESHAJI SERA AFP

 

RASHID MCHENGA.

 

TEL: 0773-560243, 0715-560243