MRADIWananchi wa kisiwa cha Unguja watarejea tena katika magao wa huduma ya umeme baada ya kubainika matatizo ya kiufundi ya waya mpya wa umeme wa megawati 100 kutoka Tanzania bara.

Akitoa taarifa kwa wananchi juu ya mgao huo waziri wa ardhi, makaazi, maji na nishati Ramadhan Abdalla Shaaban amesema katika kipindi cha marekebisho italazimika kutumia waya wa zamani wa Megawati 45 utakaotoa umeme wa mgao.

Amesema mgao huo utakaodumu kwa siku 24 utanza tarehe 25 mwezi huu hadi Octoba 10 wakati wa kipindi cha matumizi makubwa ya umeme kwa wananchi kuanzia saa 12.00 jioni hadi saa 5.00 usiku)

Amesema hatua hiyo inataokana na wakandari kufanya uchaunguzi wa kina na kubaini baadhi ya mashimo ya kusimamishia nguzo hayakufikiwa viwango vya uimara kwa mujibu wa vigezo vya kiufundi.

Ameyataja mashimbo hayo ambayo manne yako Tanzania bara na moja liko Unguja yatafanyiwa marekebisho na mkandarasi kwa kutumia gharama zake mwenyewe.

Waya mpya wa umeme wa Megawati 100 unaoleta uemem kutoka Tanzania bara uliogharamiwa na serikali ya Marekani ulizinduliwa April mwaka huu ili kumaliza tatizo la mgao wa umeme uliosababisha na kuchakaa kwa waya wa zamani wa megawati 45.